Liên hệ
Mọi hình thức sao chép phải được sự chấp thuận bằng văn bản của Tạp chí Thương Trường
Giá cao su
Thương trường 24h
TPHCM
15:26 20/05/2019
Soi “sức khỏe” bất động sản TP.HCM nửa đầu năm 2019
Hàng năm, số lượng dân sống tại TP.HCM tăng từ 200.000 – 300.000 người, nhu cầu nhà ở ngày càng tăng cao nhưng số lượng quỹ đất lại vô cùng hạn chế khiến giá trị bất động sản thuộc địa bàn này chưa bao giờ ngừng tăng trưởng. Những năm gần đây, cơ sở hạ tầng nhiều nơi trên địa bàn thành phố lại càng được Chính phủ đầu tư nâng cấp kéo theo đó là việc tăng giá chóng mặt của những bất động sản khu vực liên quan.
13:40 26/04/2019
Sắp diễn ra Ngày hội Môi giới Bất động sản Việt Nam 2019
Ngày 25.4, Hội Môi giới Bất động sản Việt Nam đã tổ chức họp báo, công bố chương trình Ngày hội Môi giới Bất động sản Việt Nam 2019. Được sự chỉ đạo và bảo trợ của Hiệp hội Bất động sản Việt Nam, Ngày hội Môi giới Bất động sản Việt Nam 2019 được đăng cai tổ chức tại TP.HCM từ 28-29.6.
10:10 22/04/2019
UBND TPHCM: Kiến nghị rút ngắn thời gian bồi thường, hỗ trợ, tái định cư
UBND TPHCM vừa kiến nghị Thủ tướng Chính phủ một số nội dung trong cơ chế, quy trình “đặc thù” để rút ngắn thời gian thực hiện bồi thường, hỗ trợ, tái định cư và bàn giao mặt bằng.
10:19 22/03/2019
Cận cảnh căn hộ siêu sang Eco Green Saigon
Không chỉ thỏa mãn khách hàng về một căn hộ đáp ứng được cả hai tiêu chí quan trọng của cuộc sống hiện đại “Eco” và “City”, Eco Green Saigon còn đang thu hút sự chú ý đặc biệt của đông đảo khách hàng bởi nội thất bàn giao được đánh giá là đẳng cấp nhất trong các sản phẩm cùng phân khúc.
09:24 07/01/2019
“Bóc” thiết kế căn hộ 3 phòng ngủ tại dự án Eco-Green Saigon
Sở hữu vị trí đắc địa, hệ thống tiện ích nội khu - ngoại khu đồng bộ, hiện đại, Eco-Green Saigon (Đại lộ Nguyễn Văn Linh, Quận 7) đang tạo sức hút lớn trên thị trường bất động sản Tp.HCM với căn hộ 3 phòng ngủ thiết kế hợp lý và rất “vừa túi tiền”.
07:51 27/12/2018
TP.Hồ Chí Minh: Chủ động bình ổn giá dịp tết
Theo Phó Chủ tịch Thường trực UBND TPHCM Lê Thanh Liêm khẳng định, các cơ quan liên quan tăng cường công tác quản lý, điều hành nhằm bình ổn giá cả thị trường, an toàn vệ sinh thực phẩm (ATVSTP) dịp tết.
11:11 21/11/2018
TP.HCM: Quyết giải quyết tồn đọng sổ đỏ trước ngày 31/12
Đối với 17.000 trường hợp chưa được GCN còn tồn đọng, UBND Thành phố sẽ chỉ đạo các địa phương phân loại đến hết ngày 30/11 và giải quyết xong trước ngày 31/12.
14:24 12/07/2018
TP.HCM: Cháy lớn tại kho vải, nhiều lô vải bị thiêu rụi
Vụ cháy xảy ra vào lúc gần sáng khiến người dân xung quanh hoảng loạn bỏ chạy. Một số tài sản đã bị thiêu rụi như nhiều lô vải thun, 1 xe tải, 1 xe ba gác…
10:40 08/03/2018
IPO Viện Dệt May: Lượng đặt mua gấp 7 lần lượng chào bán
Theo thông báo từ Sở Giao dịch chứng khoán Hà Nội (HNX), có 21 nhà đầu tư đăng ký tham gia mua cổ phần Viện Dệt May, với tổng lượng cổ phần đặt mua hơn 14,3 triệu cổ phần, gấp 7 lần số cổ phần đem ra chào bán, trong đó có 4 tổ chức đăng ký mua 6,3 triệu cổ phần, 17 nhà đầu tư cá nhân đăng ký mua 8 triệu cổ phần.
10:39 20/02/2018
Bí thư Thành ủy TP.HCM - Nguyễn Thiện Nhân: '2018 là thời cơ phát triển TP HCM'
Gửi lời chúc mừng năm mới đến người dân TP HCM và đồng bào cả nước, ông Nguyễn Thiện Nhân - Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Thành ủy TP HCM - cũng cho biết, năm 2018 thành phố sẽ tập trung triển khai nhiều dự án theo cơ chế chính sách đặc thù, tạo đột phá. Bí thư Thành uỷ TP HCM cho biết thành phố sẽ triển khai nhiều nhiệm vụ trọng tâm để cùng cả nước phát triển.
16:32 21/11/2016
Quy hoạch Khu du lịch quốc gia Hồ Núi Cốc
Thủ tướng Chính phủ vừa phê duyệt Quy hoạch tổng thể phát triển Khu du lịch quốc gia Hồ Núi Cốc, tỉnh Thái Nguyên đến năm 2025, định hướng đến năm 2030.
Trước
Đọc nhiều
1
Tiêu điểm
Siết chặt xác thực thuê bao di động: Bổ sung nhận diện khuôn mặt, đồng bộ dữ liệu trên VNeID
2
Tiêu điểm
Thời tiết hôm nay 1/5: Miền Bắc duy trì nắng nhẹ, Nam Bộ tiếp tục nắng nóng
3
Giá hàng hóa
Giá xăng dầu hôm nay 1/5: Dầu thế giới hạ nhiệt sau khi lập đỉnh 4 năm
4
Giá hàng hóa
Tỷ giá ngoại tệ hôm nay 1/5: Đồng bạc xanh giảm mạnh sau động thái can thiệp của Nhật Bản
5
Giá hàng hóa
Giá sầu riêng hôm nay 1/5: Sầu Thái VIP giảm mạnh, loại A về mốc 100.000 đồng/kg
6
Giá hàng hóa
Giá cao su hôm nay 1/5: Thị trường thế giới biến động trái chiều, trong nước giữ ổn định
7
Giá hàng hóa
Giá gas tháng 5/2026 tăng mạnh, bình 45kg tăng hơn 100.000 đồng
8
Giá hàng hóa
Giá heo hơi hôm nay 1/5: Thị trường lặng sóng trong kỳ nghỉ lễ